80m2 Nhà Ngay Đ.Nguyễn Tri Phương P.Bửu Hòa Cũ - 3.46 Tỷ

  • Home
  • 80m2 Nhà Ngay Đ.Nguyễn Tri Phương P.Bửu Hòa Cũ - 3.46 Tỷ

80m2 Nhà Ngay Đ.Nguyễn Tri Phương P.Bửu Hòa Cũ - 3.46 Tỷ

Phường Bửu Hòa, Thành phố Biên Hòa, Tỉnh Đồng Nai

Chia sẻ :

  • 2 WC
  • 3 PN
  • 80 m2
  • 38 view
3.46 tỷ - 43.25 triệu / m2

_____________________________

80m2 Nhà Ngay Đ.Nguyễn Tri Phương P.Bửu Hòa Cũ - 3.46 Tỷ

 

Loại hình: Nhà ở riêng lẻ

 

Diện tích: 80,4m² (5m x 16m)

 

Pháp lý: Sổ hồng riêng – đất ở đô thị 100%

 

Hướng: Tây

 

Kết cấu: 1 Trệt 1 Lầu – 3 phòng ngủ, 2 WC

 

Hẻm: Xe hơi 4m vào tận nhà

 

Hiện trạng: Đang cho thuê 7 triệu/tháng

 

Nhà thiết kế gọn gàng: phòng khách rộng, bếp thoáng, trần thạch cao LED. Sân trước để xe hơi.

 

2. Bối cảnh pháp lý – hành chính

 

Theo Đề án 379/ĐA-CP ngày 09/05/2025 về sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã, tỉnh Đồng Nai thực hiện tái cấu trúc hệ thống hành chính cấp xã nhằm tinh gọn bộ máy và nâng cao hiệu quả quản lý.

Các thay đổi này được Ủy ban Thường vụ Quốc hội thông qua tại Nghị quyết 1662/NQ-UBTVQH15 năm 2025.

 

Việc sắp xếp đơn vị hành chính giúp:

 

chuẩn hóa dữ liệu địa chính

 

thuận lợi cấp giấy chứng nhận và giao dịch

 

tăng minh bạch thông tin đất đai

 

Đồng thời các phương pháp định giá đất được chuẩn hóa theo Nghị định 71/2024, sửa đổi bởi NĐ 151/2025 và 226/2025.

 

3. Phân tích định giá

 

Áp dụng các phương pháp định giá phổ biến:

 

So sánh thị trường

 

Nhà khu Bửu Hòa 70–90m²

 

Giá dao động: 42 – 50 triệu/m²

 

Giá tài sản này

 

3,46 tỷ / 80,4m²

→ ~ 43 triệu/m²

 

=> Thấp hơn mặt bằng khu vực 5–10%

 

Phương pháp thu nhập

 

Thu nhập thuê: 7 triệu/tháng

 

~84 triệu/năm

 

Yield ~ 2,4%/năm (ổn định cho nhà phố)

 

4. Phân tích tài chính & vay ngân hàng

 

Nếu vay 70% giá trị (≈2,4 tỷ)

 

Giả định:

 

lãi suất 9%

 

trả góp 20 năm

 

→ Khoảng 21–23 triệu/tháng

 

Nhà đang cho thuê 7 triệu/tháng

→ giảm áp lực dòng tiền đáng kể.

 

5. Phân tích thị trường – cơ hội & rủi ro

 

Cơ hội

 

Gần vị trí Aeon Mall Biên Hòa (quy hoạch)

 

Kết nối nhanh:

 

BigC

 

Metro Suối Tiên

 

Làng Đại học Thủ Đức

 

Khu dân cư hiện hữu đông đúc

 

Rủi ro ngắn hạn

 

Thị trường Biên Hòa thanh khoản chậm giai đoạn 2024–2025

 

Trung hạn (3–5 năm)

 

Hạ tầng + trung tâm thương mại

→ khả năng tăng giá 15–25%

 

6. Phân khúc khách hàng phù hợp

 

✔ Gia đình trẻ mua ở

✔ Nhà đầu tư giữ tài sản

✔ Nhà đầu tư dòng tiền

 

Thời điểm mua: hiện tại (giá còn thấp)

Thoát hàng: khi Aeon Mall và hạ tầng khu vực hoàn thiện.

 

7. Tiện ích khu vực

 

Big C Biên Hòa

 

THPT Nam Hà

 

Làng Đại học Thủ Đức

 

Chùa Ông – Chùa Đại Giác (Cù Lao Phố)

 

Kết nối Biên Hòa – Bình Dương – TP.HCM nhanh

 

📌• Chính Chủ Ký Gửi – Hoa Hồng Hấp Dẫn Cho Cộng Tác Viên

 Lưu ý khi làm việc:

Vui lòng báo trước khoảng 1 giờ nếu cần xem thực tế để được hỗ trợ tốt nhất.

Giá chỉ trao đổi trực tiếp với chủ sổ; không thương lượng qua tin nhắn.

Thông tin đã xác minh với chủ sở hữu (có căn cứ rõ ràng).

Cam kết cung cấp thông tin trung thực.

#Realestat #Nguyenducminh #Nhadatcotat #batdongsanDongNai #bdsDongNai #nhaDatDongNai #DongNaiRealEstate #DongNaiProperty #nhaDatBienHoa #batdongsanBienHoa #nhaDatLongKhanh #batdongsanLongKhanh #nhaDatTrangBom #batdongsanTrangBom #nhaDatVinhCuu #batdongsanVinhCuu #NhaBienHoa 

•--------------------------

•🌐  Holine : 0363355945 Đức Minh

•🌐  Gmail : Lyminhbdsdongnai@gmail.Com