1200m2 Đất 2 Mặt Tiền Nguyễn Hoàng Cây Gáo Trảng Bom - 5.8 Tỷ

  • Home
  • 1200m2 Đất 2 Mặt Tiền Nguyễn Hoàng Cây Gáo Trảng Bom - 5.8 Tỷ

Xã Cây Gáo, Huyện Trảng Bom, Tỉnh Đồng Nai

Chia sẻ :

  • WC
  • PN
  • 1200 m2
  • 53 view
5.8 tỷ - 4.83 triệu / m2

 

Loại hình: Đất vườn (CLN) + tiềm năng thổ cư

Diện tích: (16×65m)

Kết cấu: Đất trống, vuông vức

Pháp lý: Sổ riêng, đã đăng ký 300m² thổ cư (chưa chuyển mục đích)

Vị trí: 2 mặt tiền đường Nguyễn Hoàng, gần chợ Cây Điệp

Hiện trạng: Khu dân cư hiện hữu, phù hợp khai thác ngay

 

2. Bối cảnh hành chính

Thuộc xã Cây Gáo (mới), hình thành theo Đề án 379/ĐA-CP (2025) sau sáp nhập Bàu Hàm – Cây Gáo → pháp lý địa giới ổn định, thuận lợi giao dịch.

 

3. Định giá

 

So sánh: đất MT khu vực ~4–6 triệu/m² → phù hợp

Thặng dư: khai thác kho/xưởng/kinh doanh tốt

Hệ số K: vị trí 2 MT → tăng giá trị sử dụng

→ Giá hiện tại ở mức hợp lý, chưa bị “đẩy sóng”

 

4. Tài chính – vay

 

Giá trị: 5,8 tỷ → vay 50–60% (~3–3,5 tỷ)

Trả góp: ~25–35 triệu/tháng

→ Phù hợp người có thu nhập ổn định ≥70 triệu/tháng

 

5. Thị trường – rủi ro – cơ hội

 

Thanh khoản trung bình, thiên về đầu tư trung hạn

Rủi ro: chuyển thổ cư cần chi phí + thời gian

Cơ hội: khu dân cư phát triển, đất 2 MT hiếm

 

6. Khách hàng phù hợp

 

Người mua ở: làm nhà vườn, kết hợp kinh doanh

Nhà đầu tư: giữ 2–4 năm, tối ưu khi lên thổ cư

 

7. Tiện ích – vị trí

 

Gần chợ, trường học, dân cư đông

Kết nối nhanh trục chính, phù hợp logistic nhỏ

 

Lưu ý khi làm việc:

Vui lòng báo trước khoảng 1 giờ nếu cần xem thực tế để được hỗ trợ tốt nhất.