102m2 Đất Cách Trạm Xăng Dầu 999 Hố Nai 3 Trảng Bom 1,2 Km - 1.29 Tỷ

  • Home
  • 102m2 Đất Cách Trạm Xăng Dầu 999 Hố Nai 3 Trảng Bom 1,2 Km - 1.29 Tỷ

Độc quyền 102m2 Đất Cách Trạm Xăng Dầu 999 Hố Nai 3 Trảng Bom 1,2 Km - 1.29 Tỷ

Xã Hố Nai 3, Huyện Trảng Bom, Tỉnh Đồng Nai

Chia sẻ :

  • WC
  • PN
  • 102 m2
  • 176 view
1.29 tỷ - 12.65 triệu / m2

Loại hình: Đất ở đô thị (ODT) – thổ cư 100%

 

Diện tích: 102,6m² (5m × 20,5m)

 

Hướng: Chính Đông – phong thủy vượng khí

 

Mặt tiền: Đường nhựa rộng, 2 ô tô tránh nhau, kết nối thông nhiều hướng

 

Hiện trạng: Đất trống, khu dân cư hiện hữu, xung quanh nhà xưởng – nhà ở ổn định

 

Pháp lý: Sổ riêng, đủ điều kiện công chứng – sang tên nhanh

 

2. Bối cảnh pháp lý – hành chính

Theo Đề án 379/ĐA-CP ngày 09/05/2025 và Nghị quyết sắp xếp đơn vị hành chính tỉnh Đồng Nai, khu vực xã Hố Nai 3 (Trảng Bom) được sáp nhập với phường Tân Hòa (Biên Hòa) để thành lập phường Hố Nai – tỉnh Đồng Nai.

Việc điều chỉnh này giúp thống nhất quản lý đô thị và gia tăng giá trị đất khu vực giáp Biên Hòa.

 

3. Phân tích định giá (tham chiếu NĐ 71/2024, 151/2025, 226/2025)

Theo quy định phương pháp định giá đất: so sánh, thu nhập, thặng dư, hệ số K…

 

So sánh thị trường: đất khu Hố Nai – Trảng Bom dao động 12–15 triệu/m²

 

Định giá tài sản:

 

Giá bán: 1,29 tỷ

 

Giá bình quân: ~ 12,6 triệu/m²

→ thấp hơn mặt bằng khu vực khoảng 5–10%, phù hợp mua ở hoặc đầu tư.

 

4. Phân tích tài chính & vay ngân hàng

 

Giá trị tài sản: 1,29 tỷ

 

Vay an toàn 60–70%: ~ 770 – 900 triệu

 

Trả góp 20 năm: khoảng 7 – 9 triệu/tháng

→ phù hợp hộ gia đình trẻ hoặc nhà đầu tư vốn trung bình.

 

5. Thị trường – rủi ro – cơ hội

 

Thanh khoản: khu Hố Nai – Trảng Bom giao dịch tốt nhờ giáp TP Biên Hòa và khu công nghiệp.

 

Rủi ro ngắn hạn: thị trường đang giai đoạn tích lũy, giá tăng chậm.

 

Cơ hội trung – dài hạn:

 

Đô thị hóa Biên Hòa mở rộng

 

Nhu cầu nhà ở công nhân – chuyên gia

 

Hạ tầng QL1A và khu công nghiệp phát triển.

 

6. Phân khúc khách hàng phù hợp

 

Người mua ở: xây nhà 1–2 tầng, tài chính ~1,5 tỷ.

 

Nhà đầu tư:

 

Ngắn hạn: giữ đất 1–2 năm chờ sóng hạ tầng

 

Trung hạn: xây nhà trọ hoặc nhà phố cho thuê.

 

7. Địa lý & tiện ích thực tế

 

Cách Trạm xăng 999 Hố Nai khoảng 1,2 km

 

Kết nối nhanh Quốc lộ 1A – trung tâm Biên Hòa

 

Gần: chợ, trường học, bệnh viện, siêu thị, khu công nghiệp.

 

Khu dân cư đông, dịch vụ phát triển.

 

📌• Chính Chủ Ký Gửi – Hoa Hồng Hấp Dẫn Cho Cộng Tác Viên

 Lưu ý khi làm việc:

Vui lòng báo trước khoảng 1 giờ nếu cần xem thực tế để được hỗ trợ tốt nhất.

Giá chỉ trao đổi trực tiếp với chủ sổ; không thương lượng qua tin nhắn.

Thông tin đã xác minh với chủ sở hữu (có căn cứ rõ ràng).

Cam kết cung cấp thông tin trung thực.

#Realestat #Nguyenducminh #Nhadatcotat #batdongsanDongNai #bdsDongNai #nhaDatDongNai #DongNaiRealEstate #DongNaiProperty #nhaDatBienHoa #batdongsanBienHoa #nhaDatLongKhanh #batdongsanLongKhanh #nhaDatTrangBom #batdongsanTrangBom #nhaDatVinhCuu #batdongsanVinhCuu #NhaBienHoa #datthocu #HoNai #TrangBom #BatDongSanDongNai #datnenbienhoa #dautudatnen